Email: [email protected]    Website Language: English / मराठी

नागझिरा जंगलात आदिवासींसाठी काम करणारे किका!

"आपण काहीही न करणं हे सुद्धा मोठे निसर्गसंवर्धन आहे!"
01
Jul

नागझिरा जंगलात आदिवासींसाठी काम करणारे किका!

शहरीकरण आणि शहरातील जीवनाच्या सततच्या धावपळीने चालवलेल्या जगात, फार थोडे लोक निसर्गाच्या शांत, अप्रतिम सौंदर्याला कवटाळण्याचे धाडस करतात. किरण पुरंदरे, जे तरुण पिढीमध्ये ‘किका’ म्हणून ओळखले जातात, हे एक असामान्य व्यक्ती आहेत. त्यांचा प्रवास आवड, समर्पण आणि पर्यावरणावरील प्रेमाच्या शक्तीची गोष्ट आणि साक्ष आहे.

किरण यांची कहाणी रूपांतरण आणि सहनशक्तीची आहे. महाराष्ट्राच्या शहरांच्या गजबजलेल्या रस्त्यांपासून ते जंगलातील शांत, तरीही आव्हानात्मक जीवनापर्यंत, त्यांचा प्रवास प्रेरणादायी आहे. गोंड आदिवासींना रोजगाराच्या संधी उपलब्ध करून देण्याच्या त्यांच्या प्रयत्नांनी सांस्कृतिक जतन आणि पर्यावरणीय सक्रियतेचे एक अनोखे मिश्रण दर्शवले आहे. हे दर्शवते की पारंपारिक ज्ञान आणि आधुनिक संवर्धन तंत्र एकत्र कसे राहू शकतात आणि एकमेकांना कसा फायदा होऊ शकतो.

त्यांचा निसर्गाशी, विशेषत: पक्ष्यांशी असलेला खोल संबंध स्पष्ट आहे. नागझिरामध्ये पक्ष्यांच्या प्रजातींचे दस्तऐवजीकरण आणि अभ्यास करण्याच्या किरण यांच्या प्रयत्नांनी त्यांच्या वर्तन, स्थलांतराच्या पद्धती आणि त्यांना भेडसावणाऱ्या आव्हानांविषयी अमूल्य माहिती प्रदान केली आहे.

हे देखील वाचा: आपली जंगलं वाचवा, जैवविविधतेचे आणि आरोग्याचे रक्षण करणारे भारतीय सण-उत्सव, ऋतुचक्र

हे देखील पहा: जैवविविधता इतकी महत्त्वाची का आहे?, आपली पृथ्वी: सर्व सजीवांसाठीचे एक अभयारण्य, माणसाने फक्त स्वतःचाच विचार करावा का?, ‘अरण्यऋषी’ श्री. मारुती चितमपल्ली, एका जंगलाची गाथा: इकोलॉजिकल सोसायटीचा पश्चिम घाटावरील लघुपट

व्हिडिओ श्रेय: Taluka Dapoli

टीप: कृपया नोंद घ्यावी की वरील व्हिडिओ कोणत्याही प्रकारची जाहिरात किंवा कोणत्याही व्यक्ती किंवा संस्थेस समर्थन देत नाहीत. व्हिडीओद्वारे प्रेक्षकांना पर्यावरणाचा संदेश पोहोचविणे हा आमचा एकमेव हेतू आहे. चांगले ते घ्यावे वाईट ते सोडून द्यावे.

Share To:

Leave a Reply

You are donating to : Greennature Foundation

How much would you like to donate?
$10 $20 $30
Would you like to make regular donations? I would like to make donation(s)
How many times would you like this to recur? (including this payment) *
Name *
Last Name *
Email *
Phone
Address
Additional Note
paypalstripe
Loading...